Boom-B52 Family -Vinh Uni
Hãy đăng kí là thành viên để là BOOM-B52
Boom-B52 Family -Vinh Uni

Thông báo tin hoạt động trường và lớp 50B2-Luật

IndexCalendarTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Chào mừng bạn đến với diễn đàn BOOM-B52 !!!

Share | 

- Boom B52 và lời tình chưa nói -

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
loicannoi

Tổng số bài : 34
ZG(Tiền) : 113
Cảm ơn : 31
Bài gửiTiêu đề: - Boom B52 và lời tình chưa nói -   Wed Jan 26, 2011 1:15 am

Mạch sóng ngầm, Boom nổ giữa trời Vinh
B52 – quang kịp thời đúng lúc
Những thiếu nữ, vui xuân vang tiếng hát
Để thành danh, những cầu thủ đa năng.
Nga bên Tùng, sánh duyên xây mộng đẹp
Tiểu thuyết vui, ghi dấu “vết chân Rùa”
Chầm chậm thôi, Huyền cho đời mơ mộng
Một thoáng yêu, làm ngây ngất cõi lòng.
Ai gọi đó ? ô kìa ai gọi đó…?
Phải Dương Anh, nét chấm phá xuân ngời
Tự do sống, tự do yêu có lẽ
Lớp trưởng ơi ! sao không thử một lần.
Xuân đang đến, bầu trời thay lộc biếc
Mạnh – Vân Anh, đang suy nghĩ điều gì …?
Mà đôi mắt, mang bao điều tâm sự
Phương bay theo, nhịp điệu cánh mai hồng.
Ngoại theo gió, trông về nơi xa thẳm
Một cõi tình, hé rộ tuổi xuân xanh
Ôi cô tấm, đoan trang tim rộng mở
Quỳnh hiện về, trong những giấc mơ qua.
Ma Công Tử, tìm linh hồn của đá
Lãng Tử Buồn, trong ánh mắt kiêu sa
Triệu Minh Anh, tìm nơi đâu Trung Lợi
Vi Điềng vui, lấp lánh hạt Ru By.
Đức Nam Đàn, Dân Cửa Lò huyết chiến
Why..? …lẽ nào…Cáo già biết đeo nơ
Cô bé ngốc, rủ Bà già lên mạng
An na ơi ! chờ công tử vùng quê.
Thịt chuột ư ? Ha Ha vui vậy nhỉ !
Ngon tuyệt vời, Gà che đá lá chanh
Mập 3 sóng, mà muôn đời không hiểu
Nam lun xinh, yểu điệu cùng Chi Bon.
Vip boy kin, có Thu Hiền bên cạnh
Nguyễn Hà say, Red_ 91 nói gì ?
1 - 2 - 3… Chungocanh gào thét
Nổ vang trời, thế giới ấy toàn boom.
Em tên….xưng danh cho đời hiểu (…ai chưa có tên, xin mời..)
Ghi lòng mình, trong lưu bút tuổi xanh
Có hay không…? Ai cho ai nổi nhớ
Mà sao lòng, tha thiết đến ngàn năm
Để tương tư, vương trong lòng nhịp đập
S2kiss_love mơ – lời cần nói đợi chờ…!!!

Dấu yêu… đêm trở gió

“[left]Anh xin thề suốt đời yêu em, mãi mãi bên em – khắc tên em trọn vẹn trong trái tim anh”.
Em ơi ! đừng vội tin vì đó là những lời sáo rỗng, là những lời có cánh, bay bổng chao đảo, làm cho lòng say nhưng chết người đó em yêu. Đừng để tâm hồn bị tê liệt bởi những lời hoa mỹ vu vơ, ngập tràn cám dỗ. Nó đẹp bởi nó được ngụy trang bởi những ngôn từ nhẹ nhàng, êm ái và cực kỳ lãng mạng. Nhưng hãy nhìn kìa đằng sau nó là những tính toán, là sự mạo hiểm vô thường, em phải biết lắng nghe con tim mình thổn thức nghe không? Hãy tạo cho mình một “giới hạn lý tưởng” và sống với sự lạnh lùng mà em dành cho anh.
Tình yêu chưa bao giờ là điều dĩ nhiên – đứng yên và bất biến nếu như anh chỉ đứng nhìn. Phải rồi tình yêu là sự vận động, là sự thúc đẩy, là sự cố gắng bằng mọi cách dù còn một chút hy vọng thì đừng nên bỏ cuộc. Nhưng tình yêu cũng bảo rằng: hãy dừng lại đi, giới hạn đó có thể làm anh mất đi tất cả - Em – và những giấc mơ.
Anh biết rằng: giữa muôn ngàn người con gái đang tồn tại, có em một người anh đang phải đi tìm. Anh hoang mang kiếm tìm và rơi vào cái bẫy của chính anh giăng ra. Anh cố thoát đuổi theo cái bóng của chính mình, vẫn cô đơn bầu trời đầy mây xám.
Trước khi gặp em anh không tin có tình yêu trọn vẹn, hợp tan là lẽ thường tình, yêu đương đơn thuần chỉ là một giấc mơ mà con người sống trên cõi đời này ai cũng phải có, rồi có ngày nó sẽ ra đi – đơn giản thế thôi. Thế rồi cái ngày định mệnh ấy làm anh thấy ấm áp “mùa đông không còn lạnh nữa…?...anh thấy yêu mùa đông vì có một phần ký ức về em….. phải chăng anh đã thay đổi ? phải chăng anh đã yêu ? Và phải chăng anh muốn dừng lại ở một bến bờ cố định ?...”. Anh chạy trốn chính mình và đưa ra những câu hỏi tu từ ngây ngô…lẽ nào?... vì sao…?... nhưng thật sự anh không bao giờ trả lời nổi !!!
Người ta bảo: “khi yêu ai đó hãy thật lòng, thật tâm và nhiệt huyết”. uh đúng rồi, không hề sai nhưng thật lòng biểu hiện thế nào là đúng ? ... và đã ai đưa ra khái niệm chính xác về nổi đợi chờ hay chưa ?....đương nhiên điều đó tùy vào cảm nghĩ riêng của mỗi người, nó như là một quy luật vậy, yêu là nhớ cũng giống như là con trai thấy con gái đẹp thì thích ngắm nhìn rồi trầm trồ khen ngợi – vậy thôi !....
Có ai đó nói rằng: “ hãy bước tiếp đi sẽ đến cuối con đường - đừng nản chí và hãy yêu đằng ấy thật nhiều vào, trao hết trái tim mình rồi một ngày bạn sẽ được đáp trả thật tương xứng”. Đã có lần em hỏi anh: “anh xem em như gà bông ah…” giật mình bất ngờ, anh không biết trả lời thế nào cho đúng. Câu hỏi đơn giản thế, mà anh không tìm thấy câu trả lời nằm sâu trong trái tim anh…em ơi ! đừng bao giờ hỏi những câu như vậy nữa nhé…thật sự sẽ không bao giờ anh có câu trả lời trọn vẹn.
Anh yêu….dòng chữ ấy hãy để em tự điền tên mình vào trái tim anh.
Có lẽ lời cần nói đã đến lúc dừng lại, nó đã hoàn thành vai trò của chính mình. Đây sẽ là bài viết thứ 30 vào diễn đàn Boom b52, một trang viết đầy thú vị mà ở đó mình có thể có những cảm xúc thật…con số 30 là con số đẹp, biểu tượng của tuổi trẻ và sự chính chắn…. chúc các bạn vui xuân và có một niềm vui nho nhỏ bên người mình yêu… hãy nhớ về “lời cần nói” nhé !.... chấm dứt nhưng chưa hẳn là kết thúc, chấm dứt cái cũ để mở ra cái mới sáng lạng, tươi đẹp hơn…mình yêu các bạn vì trong đó có 1 phần của mình… hôm nay 23 rồi…hy vọng ông táo về trời đem theo lời ước của mình tới tai Ngọc Hoàng Đại Đế….hãy ban cho mình một nửa còn lại như truyền thuyết về A Dam Và Ê Va thuở xa xưa ấy.

Hãy liên lạc với mình nếu có thể:
docthiencoc@gmai.com
loicannoi@gmail.com

26/ 1/ 2011 ( 23 âm lịch)
Vương tôn lão gia
Độc thiên cốc
- 2.6.0 -
[center][left]

loicannoi  

Hãy "Thanks" khi đọc những bài viết có giá trị; Hãy "Bad" những bài viết thiếu đầu tư bên dưới avatar

Xem lý lịch thành viên
mrkin_1504

Tổng số bài : 119
ZG(Tiền) : 795
Cảm ơn : 3

Tài Sản
Huân Chương:
Pet :
N/vật yêu thích:
Bài gửiTiêu đề: Re: - Boom B52 và lời tình chưa nói -   Mon Feb 07, 2011 12:04 am

ông này toàn gắn ghép không đúng tý nào ca? chán thật đó

mrkin_1504  

Hãy "Thanks" khi đọc những bài viết có giá trị; Hãy "Bad" những bài viết thiếu đầu tư bên dưới avatar

Xem lý lịch thành viên
Siêu Ngốc

Tổng số bài : 212
ZG(Tiền) : 318
Cảm ơn : 2

Tài Sản
Huân Chương:
Pet :
N/vật yêu thích:
Bài gửiTiêu đề: Re: - Boom B52 và lời tình chưa nói -   Tue Feb 08, 2011 10:48 pm

mrkin_1504 đã viết:
ông này toàn gắn ghép không đúng tý nào ca? chán thật đó
ko đúng chỗ nào vậy bạn mrkin?????????????

Siêu Ngốc  

Xem lý lịch thành viên
mrkin_1504

Tổng số bài : 119
ZG(Tiền) : 795
Cảm ơn : 3

Tài Sản
Huân Chương:
Pet :
N/vật yêu thích:
Bài gửiTiêu đề: Re: - Boom B52 và lời tình chưa nói -   Wed Feb 09, 2011 12:46 pm

thì nhìn thấy có người nào đúng đâu mỗi vợ chồng nhà rùa tai đỏ gan tiệt chủng là đúng

mrkin_1504  

Xem lý lịch thành viên
Nguyen_Anh

Tổng số bài : 518
ZG(Tiền) : 2251
Cảm ơn : 9

Tài Sản
Huân Chương:
Pet :
N/vật yêu thích:
Bài gửiTiêu đề: Re: - Boom B52 và lời tình chưa nói -   Sat Feb 12, 2011 12:25 am

cảm ơn bài thơ khá thú vị của lời cần nói!
bài viết thứ 30 khá ấn tượng với biết bao lời gửi gắm hi vọng 1 ai đó có đủ tỉnh táo và lí trí để hiểu...hi vọng rằng những lời cần nói là những lời tận đáy lòng chứ ko đơn giản chỉ là những lời mật ngọt nhưng "..." ^^

Nguyen_Anh  

Xem lý lịch thành viên
Cáo Già Đeo Nơ

Tổng số bài : 136
ZG(Tiền) : 1192
Bài gửiTiêu đề: Re: - Boom B52 và lời tình chưa nói -   Thu Dec 01, 2011 6:31 pm

hyhy, mình thấy hay hay!! hôm nay mới để ý có bài thơ hay thế

Cáo Già Đeo Nơ  

Xem lý lịch thành viên
chungocanh@bom

Tổng số bài : 73
ZG(Tiền) : 585
Cảm ơn : 0
Bài gửiTiêu đề: Re: - Boom B52 và lời tình chưa nói -   Sat Dec 03, 2011 6:22 pm

ai nhể?uhm có năng khiếu.80 tuổi trở thành nhà thơ.có sáng tạo đấy.

chungocanh@bom  

Xem lý lịch thành viên
ducnamdan

Tổng số bài : 36
ZG(Tiền) : 427
Cảm ơn : 40
Bài gửiTiêu đề: Re: - Boom B52 và lời tình chưa nói -   Sun Dec 04, 2011 6:58 pm

...wên đi wá khứ...

...tập sống vs hịn tại....

...là 1con ngừi hoàn toàn mới....

...sẽ hk khóc 1cách ngốc nghếch....

...sẽ tự đứng dậy...

...sẽ hk dựa dẫm zào ngừi kháx....

PUN it's ME - lunk S-M-I-L-E

ducnamdan  

Xem lý lịch thành viên
chungocanh@bom

Tổng số bài : 73
ZG(Tiền) : 585
Bài gửiTiêu đề: Re: - Boom B52 và lời tình chưa nói -   Sun Dec 04, 2011 7:45 pm

là sao đức ơiiiiiiiiiiiiiiiiii.không hiểu

chungocanh@bom  

Xem lý lịch thành viên
trungloitdv_88

Tổng số bài : 251
ZG(Tiền) : 2426
Cảm ơn : -1

Tài Sản
Huân Chương:
Pet :
N/vật yêu thích:
Bài gửiTiêu đề: Re: - Boom B52 và lời tình chưa nói -   Mon Dec 05, 2011 6:08 pm

LNGHĨA LÀ GÌ HẢ DỨC ƠI

trungloitdv_88  

Xem lý lịch thành viên
huyencoi

Tổng số bài : 37
ZG(Tiền) : 431
Bài gửiTiêu đề: Re: - Boom B52 và lời tình chưa nói -   Thu Dec 08, 2011 8:30 am

hay nhi! nha bo dao nay xuat hien thi si rui! ca nha chuan bi ma no!

huyencoi  

Xem lý lịch thành viên
diengvi_td

Tổng số bài : 11
ZG(Tiền) : 160
Cảm ơn : 30
Bài gửiTiêu đề: Re: - Boom B52 và lời tình chưa nói -   Thu Dec 22, 2011 9:26 pm

hay thế. nhà boom giờ sắp xuất hiện nhiều nhà thơ rồi nha. cả nhả thi tốt nhé

diengvi_td  

Xem lý lịch thành viên
trungloitdv_88

Tổng số bài : 251
ZG(Tiền) : 2426
Cảm ơn : -1

Tài Sản
Huân Chương:
Pet :
N/vật yêu thích:
Bài gửiTiêu đề: Re: - Boom B52 và lời tình chưa nói -   Mon Jan 09, 2012 12:34 pm

nhà boom là vô địch mà đủ mọi thể loại hehheeheh dạo này forum nhà boom vắng bóng thành viên của gia đinh

trungloitdv_88  

Xem lý lịch thành viên
Cáo Già Đeo Nơ

Tổng số bài : 136
ZG(Tiền) : 1192
Bài gửiTiêu đề: Re: - Boom B52 và lời tình chưa nói -   Thu Jan 19, 2012 8:44 pm

mọi người về tết, đi chơi cả rồi, còn ai nhớ chỗ này nữa đâu

Cáo Già Đeo Nơ  

Xem lý lịch thành viên
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: - Boom B52 và lời tình chưa nói -   

Sponsored content  

>>>>>Nếu thấy bài viết hay thì cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!<<<<<

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.** Chia sẻ bài sưu tầm có ghi nguồn, là tôn trọng người viết.** Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.* Để tránh mất bài khi soạn thảo, tốt nhất nên chọn "Trả lời".
- Vui lòng đọc nội quy trước khi trả lời, hoặc post bài mới* Nếu chèn smilies có vấn đề, ấn vào nút A/a bên phải, phía trên khung trả lời.